Tìm nơi bảo dưỡng điều hòa giá rẻ, uy tín ở tphcm

Thảo luận trong 'Dịch Vụ sửa chữa - Lắp đặt - Vật liệu Xd' bắt đầu bởi oisusu, 10/4/17.

1. oisusu

oisusu Member

Hè nóng sắp tới rồi các bác ạ, mấy nay bà xã nhắc tranh thủ làm vệ sinh cho cái điều hòa ở nhà mà em còn đang phân vân không biết nên gọi thợ nào ổn ổn, để kiểm tra lại ga với vệ sinh máy chuẩn bị đón đợt nắng nóng sắp tới. Em ở TPHCM, đang dùng cái điều hòa LG 1.5 ngựa đã hết hạn bảo hành thì phải. Các bác có cửa hàng nào bảo dưỡng điều hòa uy tín giới thiệu em với ạ. Em cám ơn.

2. taysontuyet

taysontuyet Member

Nếu thấy hiện tượng máy lạnh yếu, hoặc không có hơi lạnh, hay dàn lạnh chỉ tỏa ra hơi gió chứ rất kém lạnh. Bạn đã chỉnh nhiệt độ xuống mức thấp nhất mà vẫn không thay đổi. Có lẽ máy lạnh thiếu gas.

3. toanhery

toanhery Member

ae vào đăng kí bảo dưỡng free nè : lg.com/vn/freeservice [​IMG]

4. tantailove

tantailove Member

Ở cơ quan không gian lớn thì đg xài general, loại này có vẻ trâu bò hơn. Chúc bác lựa đc máy tốt

5. oisusu

oisusu Member

em này hết bh rồi mà

6. taysontuyet

taysontuyet Member

Bác cứ đến mấy siêu thị điện máy lớn ưng con nào thì múc luôn

7. toanhery

toanhery Member

Nhân viên của hãng sẽ đến bảo dưỡng, vệ sinh, tư vấn miễn phí cho bác dù có hết bảo hành nhé

8. khoi924

khoi924 Member

Các bro cho e hỏi. Phòng e 70m2. Lắp điều hoà bao nhiêu công suất thì đủ. 1 cái 12000 hay 2 cái 9000? Cảm ơn.

9. tantailove

tantailove Member

Nhà mình lúc trước mua con lg xài gần được 2 năm, bây h vẫn chạy rất tốt, lạnh nhanh và ít tốn điện

10. toanhery

toanhery Member

ko đăng ký liền kẻo người khác đăng ký hết bây giờ đó .

11. taysontuyet

taysontuyet Member

Vào mùa nóng bạn sẽ không thể yêu cầu lắp đặt thiết bị bất cứ lúc nào mà phải chờ vài ngày đến nửa tháng

12. oisusu

oisusu Member

vừa gọi lên tổng đài và tiếp chuyện với 1 bé gái dễ thương, hẹn cuối tuần này thợ xuống nhà nè ^^

13. khoi924

khoi924 Member

Dạo này trời nắng nóng nên bụi nhiều, máy nhà dễ dơ thật. May mà mùa này lại được chương trình free vệ sinh và nạp gas này kia, tiện lợi thoải mái gì đâu luôn.

14. myha919

myha919 Member

lg xài bền cực nhé. Nhà mình xài máy lạnh 6 năm rồi, vẫn k hề bị gì. Mỗi lần nhờ nhân viên đến bảo dưỡng là lại như mới

15. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Nhà e đó giờ xài hàng lg cũng toàn gọi nhân viên bảo hành đến. Vì đến nhanh, k dây thun giờ, vệ sinh lại sạch mà cũng đc free nữa, hehe bác gọi tổng đài 1800.1503 thử

16. yenhai73

yenhai73 Member

Cảm giác không lạnh sâu như các dòng khác dù bật 20-24*. Mùa hè mở từ 9h - 5g chiều. Tối 9-4g sáng. Mỗi tháng khoảng 300-350k tiền điện

17. jojogi

jojogi Member

Nhà em cũng có con nhỏ đây. Em cũng dùng máy lạnh inverter đó bác điện cũng không tốn mấy. Nhưng có vài lưu ý nhỏ nha, anh nên lựa chọn máy có chế độ ngủ đêm vì trẻ em ngủ trong khí lạnh cả đêm không tốt, với xem lại khả năng lọc khuẩn của máy lạnh nữa nhé.

18. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

ước gì các hãng khác có chế độ bảo dưỡng như lg thì hay biết mấy nhỉ

19. gihu709

gihu709 Member

Mới vừa đặt lịch tuần sau, đang hóng xem thử thợ thầy thế nào, ok thì sau này em cứ thợ LG mà kêu cho chắc, trc giờ chủ yếu gọi ông gần nhà ko, cũng mớ tiền

20. myha919

myha919 Member

Đây là chương trình hằng năm mọi hở người?