Mua tv 4k loại nào ?

Thảo luận trong 'Thiết bị điện tử - Kỹ thuật số' bắt đầu bởi duonghoainghi, 19/1/18.

1. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Hi các bác, hiện giờ em đang dùng 1 TV LED full HD của Toshiba, dùng cũng khá lâu rồi nên bị xuống màu nhợt nhạt quá. Đợt tết này em tính sắm một con TV 4K kích thước tầm 43-55" luôn xem cho đã nhưng chưa biết hãng nào hiện nay cho hình ảnh và độ bền tốt tốt chút, các bác có kinh nghiêm chỉ giúp em nhé, em cảm ơn.

2. oisusu

oisusu Member

Ngoài kia TV 4k có nhiều sự lựa chọn lắm :) Bạn nào hích hình ảnh sặc sở, nịnh mắt nhưng ko trung thực thì dùng Samsung :) Bạn nào thích hình ảnh trung thực, màu sắc chính xác thì mua LG dùng panel IPS :D

3. myha919

myha919 Member

xài hàng của Lg đi bác bảo đảm chất lượng luôn

4. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Thấy bác nói cũng đúng 1 phần mà thoy mình đừng có so sánh như dzậy :) Ai thix xài hãng nào thì người đó xài :)

5. jojogi

jojogi Member

nhà mình mới hốt con TV LG 4K UHD 43UJ750T giá nó là 14 củ khá hợp lý cho 1 con tivi 4K mà đang km còn được tặng cái vali nữa chứ https://www.trananh.vn/tivi/lg-43uj750t

6. tantailove

tantailove Member

Mua TV 4K hiện nay thì cần chú ý nguồn phát 4K vẫn chưa nhiều, vì vậy bạn nên chọn TV 4K của LG có tích hợp sẵn bộ giải mã 4K cũng như có thể Upscale hình ảnh từ các nguồn chiếu HD. FullHD lên thành 4K khá đẹp :D

7. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Em cũng mới tậu về 1 em TV 4k 55" bên DMX :) Hình ảnh siêu nét , chất lượng âm thanh hoàn hảo , giá tầm 18-20 củ , em gửi bác kham khảo thử nhé https://www.dienmayxanh.com/tivi/lg-55uj632t :D

8. khoi924

khoi924 Member

Nhiều loại, nhiều giá chục triệu có, vài trăm triệu cũng có

9. oisusu

oisusu Member

Có nhiều sự lựa chọn khi mua TV 4K , có thễ chọn TV 4K của Sony nếu thích thương hiệu vì giá thành khá đắt :) Samsung nếu thích màu sắc nịnh mắt :D Và LG nếu cần hình ảnh trung thực, góc nhìn rộng và tích hợp sẵn bộ nâng cấp hình ảnh 4K khá cần thiết :D :D

10. myha919

myha919 Member

dịch vụ bảo hành của Lg thuộc lại tốt nữa nên xài cứ an tâm

11. taysontuyet

taysontuyet Member

Km Tết của LG nè, các bác tham khảo ngay và luôn này, toàn món khủng không nà
    Thờ gian từ ngày 09/12/2017 – 15/02/2018, quà tặng gồm:
    + Loa Sound Bar trị giá 14.990.000Đ
    + Nồi chiên không dầu Lock & Lock trị giá 2.500.000Đ
    + Vali Lock & Lock trị giá 1.990.000Đ

12. toanhery

toanhery Member

13. yenhai73

yenhai73 Member

Nếu như mua TV 4k vào lúc này thì theo mình LG đó mới là sự đầu tư lâu dài còn về chất lượng hình ảnh thì chỉ trong vài năm tới đây mà thôi đúng không chủ bài .

14. duonghoainghi

duonghoainghi Member

thấy nhiều đánh giá TV LG 4K khá cao , với lại đang cuối năm km nữa , model nào ngon và km nhiều chỉ em ?

15. myha919

myha919 Member

cộng thêm khuyến mãi toàn đồ xịn Lg đáng mua thật mà

16. khoi924

khoi924 Member

Không thì làm 1 cái tầm trung như này 4K OLED luôn, 55inch của LG, giá khoảng 40 chai;)

17. tantailove

tantailove Member

Nhiều model ngon đang có km nè bác: https://www.trananh.vn/tivi-lg

18. yenhai73

yenhai73 Member

ngân sách của bác là quá dư dả để có 1 em TV 4K xịn của LG dòi, như UJ652T, UJ32T, UJ750T….

19. jojogi

jojogi Member

Cuối năm bác nào sắm TV mới là cực kì thích hợp, down giá rần rần kèm nhiều quà tặng

20. gihu709

gihu709 Member

LG cuối năm có chương trình km hấp dẫn quá, e cũng đang tính đổi tv 4K mới nên chạy ra vớt luôn con 49SJ800T 49" 27tr mang về, coi cảm giác đã mắt thật, hình ảnh rõ ràng, sắc nét, màu rất đẹp, nhiều tính năng nữa, có thể kết nối với PC để chơi game hay lên mạng xem phim, nghe nhạc