Màn hình máy tính tầm 5 triệu nào đáng chọn nhất hiện giờ?

Thảo luận trong 'Máy tính - Linh kiện máy tính' bắt đầu bởi taysontuyet, 11/2/17.

1. taysontuyet

taysontuyet Member

Chào mấy bác, công ty mình mới thành lập nên đang có nhu cầu mua khoảng 7-10 màn hình cho PC. Nhu cầu chủ yếu là các công việc văn phòng hay thiết kế, đồ họa nhẹ nhàng. Nhờ mấy bác tư vấn giùm mình loại nào có kiểu dáng "sang chảnh" và chất lượng tốt ạ, giá tầm dưới 5 triệu/màn ạ. À, loại màn nào có hỗ trợ tính năng chống mỏi mắt càng tốt vì dân văn phòng các bác biết rồi, phải ngồi trước màn hình liên tục. Cảm ơn mấy bác nhiều nhiều.
    P/s: ở SG mua ở đâu thì ok nhỉ?

2. toanhery

toanhery Member

Cứ mua hàng chính hãng lg, nó có phiếu BH chính hãng mà bác. Đừng ham hố mấy cái hàng gắn mác nhập khẩu hay xách tay gì đó nha… hối hận ko kịp đấy

3. jojogi

jojogi Member

huhu báo cáo mấy bác em mới xúc 1 con màn giá rẻ tuần trc, 2,3 hôm nay tự dưng đc biếu thêm mấy cái sọc ngang dọc

4. myha919

myha919 Member

5. tantailove

tantailove Member

lg 20MP47A LED IPS giá 2,1 triệu đồng

6. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

có thể ra Phong Vũ, Lê Phụng, Tân Doanh, NG Kim hoặc Thiên hòa... nó phân phối lg đấy

7. toanhery

toanhery Member

nếu net thì khuyên xài lg 24mp59 hoặc con 24mp68 em thấy 2 con này xài đánh game mượt phết lắm

8. tantailove

tantailove Member

Mình cũng đam mê lắm, muốn sắm một bộ về để chơi mà vẫn chưa có diều kiện.

9. duonghoainghi

duonghoainghi Member

10. khoi924

khoi924 Member

dell dòng Ultrasharp rất đẹp , giá thành hơi cao tí nhưng ko sao bạn có thể chọn dòng khác mà

11. jojogi

jojogi Member

Đây cũng là điểm mà chúng tôi cảm thấy đẹp nhất về vẻ bên ngoài của chiếc màn hình cong 29UC88 này

12. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

13. gihu709

gihu709 Member

đây là một màn hình có thể nói là khá nịnh mắt người dùng, mà so với nhu cầu giải trí chung thì đây sẽ là một điểm cộng lớn.

14. oisusu

oisusu Member

24MP68 sử dụng phím điều khiển Joystick 5 chiều đặt ẩn ngay phía dưới phía màn hình

15. tantailove

tantailove Member

nhà em đang xài 1 con màn 21:9 đc 1 lâu qá giờ qa 16:9 tù hết cả người , thấy nhỏ nhỏ

16. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

17. gihu709

gihu709 Member

dạo đâu cũng thấy màn ultrawide coi bộ khá phong phú nhỉ , game giếc chắc ok nên nhiều người xài

18. yenhai73

yenhai73 Member

Vẫn biết series UM/MU của LG chưa bao giờ được đánh giá cao về thẩm mỹ, nhưng bù lại nó thường được biết đến với sự tuỳ biến không thua kém các dòng màn hình chuyên dụng

19. khoi924

khoi924 Member

nếu ở nhà chơi phòng rộng rãi vừa fim vừa games thì 27 icnh vẫn còn nhỏ :D phòng ngũ mình chơi hẵng 1 màng 32 icnh games games trên giường lun :D

20. gihu709

gihu709 Member

Hiện tại theo mình biết thì model này tại Việt Nam chỉ có 1 màu đen – màu rất phổ biến và dễ tính cho sự chọn lựa của nhiều người.