Lựa chọn điều hòa trung tâm – Khi nào nên chọn hệ thống Chiller?

Thảo luận trong 'Máy móc - Thiết bị' bắt đầu bởi thatnguyen901, 23/12/18.

1. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Đang gặp tí vấn đề cho dự án mới của mình, anh em nào rành về điện lạnh cho mình hỏi công trình quy mô tầm nào thì nên áp dụng hệ điều hòa trung tâm Chiller vậy ạ? Và hiện nay thì nên chọn sử dụng Chiller cũa hãng nào cho hiệu năng tốt nhất ạ?
    Mình xin cảm anh em trước.

2. khoi924

khoi924 Member

Các tòa nhà văn phòng, khách sạn lớn, có diện tích sàn từ 20.000m2 năng suất lạnh từ 3.000kW trở lên thì nên cân nhắc đến việc sử dụng hệ thống điều hòa trung tâm Chiller đó bạn.

3. toanhery

toanhery Member

Mấy chổ như trung tâm thương mại, nhà máy phân xưởng hay khu dân cư liên hợp rộng thì nên dùng Chiller. Thiết kế Chiller cho công trình thì mình nghĩ chọn LG là hợp lý. Gía cạnh tranh và hậu mãi hay BH và kĩ thuật đều rất ổn.

4. oisusu

oisusu Member

Theo absc thì dòng chiller nào là OK nhất hả bác? Em đang rất là băn khoăn cái khoản này.

5. taysontuyet

taysontuyet Member

Bữa thấy ở Lotte Mart Vũng Tàu đang xài con Chiller của LG đó, bác tham khảo thử

6. jojogi

jojogi Member

Em ngồi văn phòng nhìn xuống nhà máy cao 6m thì 3m lên trần và 3m dàn lạnh, bên em đặc điểm cần làm lạnh chính xác, 2 tháp nước to tổ bố mỗi khi chạy nhức cả tai

7. tantailove

tantailove Member

Hay quá bác, chắc phải ra tham khảo vụ chiller này luôn, đợi bữa giờ.

8. oisusu

oisusu Member

Theo mình biết thì năng lực nsx rất quan trọng trong việc đánh giá 1 sp chiller, do Chiller chỉ được sx theo đặt hàng thôi. Nếu quan tâm sp này thì thằng LG là tin tưởng nhất rồi, do nhà máy nó ở Pyeongtaek là quy mô lớn nhất HQ hiện nay.

9. gihu709

gihu709 Member

Diện tích mỗi tầng thế nào, kiểu kiến trúc là gì, tùy vào số vốn chủ đầu tư nữa

10. toanhery

toanhery Member

Tập đoàn của HQ mà nên xài chiller của HQ thì đúng luôn :D với cái là LG nó cũng bền mà.

11. duonghoainghi

duonghoainghi Member

12. yenhai73

yenhai73 Member

Thấy lựa chọn dựa vào số vốn công trình tốt nhất .

13. tantailove

tantailove Member

Bữa h tham khảo quá trời ý kiến anh em, em cũng chọn luôn Chiller thằng LG cho dự án rồi.

14. taysontuyet

taysontuyet Member

Cũng đúng hehe, Chiller LG chuẩn công nghiệp nên độ bền rất OK.

15. oisusu

oisusu Member

Không những mặt hàng điện lạnh mà các sản phẩm khác của LG của rất alf OK nhe. Xài Chiller của nó cũng là hợp lý rồi.

16. jojogi

jojogi Member

Nhà máy Pyeongtaek ở Hàn Quốc mở rộng thêm diện tích giúp LG có thể nghiên cứu thêm khả năng trong việc đáp ứng nhu cầu và cải tiến về sản phẩm mà chủ yếu là các dòng Chiller.

17. gihu709

gihu709 Member

Chiller của LG thì sử dụng rất ổn định, không phải lo lắng về chất lượng của nó, đội ngũ được đào tạo và làm việc rất chuẩn các bác ạ.

18. yenhai73

yenhai73 Member

Thương hiệu LG từ xưa đến giờ đã quá quen với người tiêu dùng VN, nên việc lắp đặt thi công điều hòa người ta vẫn sẽ chuộng LG hơn những hãng khác.

19. jojogi

jojogi Member

Vấn đề LG Chiller sẽ đảm bảo hiệu suất.

20. tantailove

tantailove Member

Hiện nay thì điều hòa trung tâm chỉ có LG và Daikin là nổi bật. Mà đa số sử dụng LG là nhiều