[Hỏi - Trao đổi] Dòng điều hòa trung tâm LG Multi V 5 của hãng LG?

Thảo luận trong 'Máy móc - Thiết bị' bắt đầu bởi jojogi, 19/12/18.

1. jojogi

jojogi Member

Chưa thấy bác nào lập topic về dòng Multi V 5 mới này của LG nên mình xin mạn phép lập topic riêng để anh em trong nghề dễ trao đổi về dòng điều hòa trung tâm LG Multi V 5 của hãng LG.
    Đây là dòng sản phẩm đang được các chuyên gia đánh giá rất tốt từ hiệu năng đến giá thành. Anh em có kinh nghiệm cho mình xin các ý kiến đánh giá hiệu quả sử dụng thực tế nhé, vì mình và vài người bạn cũng đang nghiên cứu chọn dòng Multi V 5 này để trang bị cho các công trình sắp tới.
    Rất hoan nghênh các bạn vào topic chia sẻ kinh nghiệm ạ!?

2. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Nổi bật dòng này có trang bị cả cảm biến nhiệt độ và độ ẩm đồng thời thì phải .

3. toanhery

toanhery Member

Mọi người lên trang https://lghvac.vn tham khảo nhé, trang này hay update các thông tin về sản phẩm điều hòa trung tâm của LG.

4. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Cái hệ thống cảm biến kép nhiệt độ và độ ẩm con này khá nổi bật so với mấy hãng khác. Nó giúp tiết kiệm điện tối đa và tăng hiệu năng của máy.

5. taysontuyet

taysontuyet Member

Các hãng lớn về dòng điều hòa TT như LG, Daikin, Mitsu hay Carrier thi hãng LG có hệ số COP cao nhất đó. Gía nó cũng rẻ hơn mà chất lượng không hề kém mấy hãng khác nhé.

6. tantailove

tantailove Member

Trần cao tối thiểu bao nhiêu thì làm được multi bác nhỉ?

7. khoi924

khoi924 Member

Hệ thống này có hiệu quả cao mà chi phí vận hành cũng thấp nữa :)

8. toanhery

toanhery Member

Mình thấy bây giờ hàng Nhật và Âu không như xưa nữa, LG đang nổi lên do nó có chất lượng, công nghệ mới và vì gái rẻ nữa.

9. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Ủa, bác có thể nói rõ hơn về cái hệ số COP con LG này không?

10. myha919

myha919 Member

Những công trình quy mô tầm trung như toà nhà văn phòng, khách sạn hay chung cư chuẩn cao cấp… hay dùng Multi V 5 thuộc hệ VRF của lg tùy thiết kế hay ý đồ chủ đầu tư thôi bạn

11. oisusu

oisusu Member

Em thấy thằng LG này bây giờ nổi lắm luôn, về mãng điều hòa trung tâm và công nghiệp ấy. Bên công ty, mấy sếp toàn làm việc với bên LG để trang bị cho các công trình công ty, giá nó ngon và ưu đãi cũng ok.

12. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Bác nói thấy cũng đúng, tui thấy bên lĩnh vực điện tử nào giờ tahừng LG nó cũng bá hết, gì cũng có mặt.

13. gihu709

gihu709 Member

video này khá hay, đầy đủ về MV5:

14. taysontuyet

taysontuyet Member

Hiểu nôm na COP là hệ số hiệu quả năng lượng, khi COP càng cao thì máy đó tiết kiệm điện càng nhiều.

15. toanhery

toanhery Member

Đúng rồi bác, mấy con LG này mức độ tiết kiệm điện rất OK, nên chủ đầu tư hay chọn là vậy.

16. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Nếu vậy thì mảng điều hòa trung tâm thằng LG này bá quá nhỉ!

17. yenhai73

yenhai73 Member

Công nghệ Ocean Black Fin được LG đưa vào Multi V5 khá hay, kèm theo là được phủ lên 2 chất chống bám bẩn và chống ăn mòn cực tốt nên độ bền tốt hơn hẳn những hãng khác.

18. khoi924

khoi924 Member

Dòng Multi V5 của LG có bước tiến rất mạnh mẽ với những cải tiến quan trọng, giúp sản phẩm được các nhà thầu lưu tâm khi thi công.

19. gihu709

gihu709 Member

Ngoài chất lượng thì chế độ hậu mãi và giá thành cũng là điểm mạnh của LG Multi V5.

20. tantailove

tantailove Member

Những dòng sản phẩm của LG chưa bao giờ bị đánh giá thấp, vì vậy bác thớt cứ mạnh dạn trang bị cho công trình cỡ vừa và nhỏ dòng Multi V5 của LG đi nhé.