Điều hòa inverter hãng nào tốt ?

Thảo luận trong 'Thiết bị điện tử - Kỹ thuật số' bắt đầu bởi khoi924, 23/2/18.

1. khoi924

khoi924 Member

Nhà em có một cái điều hòa cũ chạy ngày chỉ vài tiếng thôi nhưng sao hóa đơn tiền điện tháng nào cũng khủng khiếp. Giờ mình thấy công nghệ inverter tiết kiệm điện đi đâu cũng thấy, nhưng không biết điều hòa inverter của hãng nào tốt nhất vậy các bác, tốt theo tiêu chí bền, tiết kiệm điện và bảo vệ sức khỏe ạ? Em mua thay cho cái ở nhà luôn ạ.

2. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Bác vào đây xem thử dòng máy lạnh này nè https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/lg-v13enr :) Em mua về và dùng được hơn 2 tháng roy thấy ok lắm đó bác :) Máy xài công nghệ Smart Inverter Compressor làm lạnh nhanh hơn , vận hành êm ru mà siêu tiết kiệm lun đó :) Máy còn có tấm lọc 3M kháng khuẩn lọc không khí nữa đó :D

3. oisusu

oisusu Member

Đúng là nên thay đi , chứ tốn tiền điện vài tháng là coi như vài năm bằng mua con máy lạnh mới .

4. taysontuyet

taysontuyet Member

Lg ấy bác xài máy của nó tiết kiệm điện nhất luôn.

5. toanhery

toanhery Member

Bác mua cái Máy lạnh LG Inverter 1 HP V10APF mới này về thay đi :) Máy chey5 êm ru ak , có lọc không khí nữa đó mà quan trọng là rất là tiết kiệm điện :D

6. tantailove

tantailove Member

Bác tham khảo xem , thấy LG có dòng điều hoà xua muỗi khá hay , có ích cho sk , giá tương dương dòng inverter thường thôi

7. jojogi

jojogi Member

pana, lg hay daikin có dòng inverter cũng tốt lắm.

8. taysontuyet

taysontuyet Member

bác thớt có thể ra nhờ nhân viên mấy chỗ điện máy tư vấn thêm cũng được.

9. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Giờ xài điều hòa mà máy ngon lành lại tiết kiệm điện thì chak bác nên xài Máy lạnh LG Inverter 1 HP V10APF của LG sản xuất năm 2018 nhé :)

10. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Nếu chọn thì dư dã chơi Daikin của Nhật, không thì điều hòa Hàn đáng mua nhất là Lg, hiệu năng tốt so với giá tiền.

11. jojogi

jojogi Member

bác cần loại tốt cho sức khoẻ thì tham khảo thử con mới ra của Lg ấy có lọc không khí trong ấy luôn.

12. toanhery

toanhery Member

Có phải bác đang nói con Máy lạnh LG Inverter 1 HP V10APF , nếu đúng thì e đang xài nè , vô cùng hài lòng lun , vừa điều hòa vừa lọc không khí tốt cho sức khỏe :D :D

13. oisusu

oisusu Member

Nhà có máy lạnh thì nói chung sướng thiệt , nếu mà xài loại tiết kiệm thì không sao còn loại thường thì thôi rồi .

14. taysontuyet

taysontuyet Member

ủa loại nào xa được muỗi vậy bác, thấy hơi lạ.

15. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Trung bình nhà xài 6-8 tiếng/ ngày , tháng chỉ khoản 300k tiền điện , nhà đang xài con LG Inverter 1 ngựa.

16. myha919

myha919 Member

17. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Nhiều hãng hiện náy cũng tung ra nhiều dòng máy điều hòa Inverter nhưng với em thì LG vẫn là lựa chọn ưu tiên nhất vì chất lượng máy luôn đảm bảo hơn các hãng khác :D

18. gihu709

gihu709 Member

19. oisusu

oisusu Member

Cái gì cũng vậy chất lượng kèm theo giá tiền , Ai thích xài đồ Nhật chứ mình thấy giờ đồ Hàn cũng ngang ngữa đó Loại inveerter lg thấy cạnh tranh giá cả ăn đứt mấy inverter mấy dòng máy lạnh hãng khác đó.

20. yenhai73

yenhai73 Member

Gia đình mình ở Huế, cũng lắp 1 cái điều hòa 2 chiều inverter của LG giá tầm 12triệu. Huế ngày gần tết có mưa ẩm ướt lạnh mà khó chịu lắm ạ, nhờ có điều hòa mà giữ ấm được cả nhà. Nhà em gắn loại này: http://toanthuy.vn/DIEU-HOA-LG-2-CHIEU-INVERTER-B10ENC-1-NGUA.html