Có nên mua điều hòa LG tích hợp máy lọc không khí ?

Thảo luận trong 'Thiết bị điện tử - Kỹ thuật số' bắt đầu bởi duonghoainghi, 23/2/18.

1. duonghoainghi

duonghoainghi Member

Thấy bên LG mới ra dòng điều hòa Dual Cool Inverter có tích hợp thêm bộ phận máy lọc không khí tự động dựa trên cảm biến cũng khá hay, mức giá 12 triệu cho loại 1 ngựa cũng vừa tầm túi tiền của em nữa. Vì phòng của em cũng nho nhỏ nên dùng máy cs 1 ngựa chắc là đủ rồi. Bác nào có kinh nghiệm cho hỏi có nên mua loại này không ạ?
    Link để các bác tiện tham khảo, model là LG V10APF: https://www.trananh.vn/dieu-hoa/lg-v10apf

2. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Em thấy cũng ok đó bác , dòng máy lạnh đó thuộc sản phẩm cao cấp của LG đó :D Thiết kế trẻ trung màu trắng sang trọng :) Cộng suất làm lạnh thì chỉ có 1 HP thoy nên phù hop85 cho những căn phòng 15m2 thoy nha bác :D

3. toanhery

toanhery Member

Có tiền thì ngại k chọn loại điều hòa có thanh lọc không khí của LG ổn đó bác

4. khoi924

khoi924 Member

Có cả lọc không khí luôn thì tốt quá, dòng này ok đó bạn.

5. taysontuyet

taysontuyet Member

Ưng bụng con nay ghê, nghe đâu còn khử được cả mùi thuốc lá…

6. jojogi

jojogi Member

Theo mình bác nên đầu tư em này để bave sk cho cả gd nhá, vì dòng điều hòa Dual Cool này được tích hợp máy lọc không khí lọc được cả bụi PM2.5

7. tantailove

tantailove Member

Em nghĩ là bác nên mua vì em máy lạnh LG Inverter 1 HP V10APF này là hàng cap cấp đó :D Chất lượng máy tốt mà có nhiều chức năng tốt cho sức khỏe nũa :D

8. myha919

myha919 Member

nói chung thấy giá cũng ổn đấy bạn.

9. taysontuyet

taysontuyet Member

Nếu mình nhìn k sai , thì con model này phía trên có thêm bộ phận thanh lọc không khí phát ion âm giúp trung hòa ion dương - loại hạt gây tổn hao năng lượng không tốt cho sức khỏe con người

10. gihu709

gihu709 Member

Ngon đây , dòng Dual Cool Inverter LG tầm giá 12 triệu cũng không cao mà còn tích hợp máy lọc không khí nữa.

11. khoi924

khoi924 Member

dòng mới này điều khiển từ xa bằng wifi được kìa.

12. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Bác hok cần đắn đo nhiều đâu :) Em đang xài em này và em nói chứ em rất hài lòng lun :) Nhà em bây giờ lúc nào cũng mát rười rượi à , không khí thì trong sạch , khỏe khoắn :D

13. yenhai73

yenhai73 Member

cái máy lạnh này xài rất tốt khi nhà có con nít nha, ngoài kháng khuẩn ra nò còn dual inverter rất tiết kiệm điện nữa

14. oisusu

oisusu Member

Không khí trong phòng trở nên thoáng mát, không còn ẩm ướt , ngột ngạt vì em vừa mua con Dual Cool tích hợp lọc không khí tự động nhưng cs là 12000BTU, model LG V13APF giá 14 củ
    hehhe, em mới rinh về con Dual Cool tích hợp lọc không khí tự động nhưng cs là 12000BTU, model LG V13APF giá 14 củ, không lo mùi thuốc lá của mấy ông nữa nhá

15. tantailove

tantailove Member

Bác nên mua đi , loại này xài tốt lắm , lọc sạch không khí trong nhà nên mát mẻ dễ chịu lắm , giá thành cũng ổn mà hàng của LG thì hok chê vào đâu được :D

16. myha919

myha919 Member

lại còn tiết kiệm điện nhìu vậy 70% luôn.

17. khoi924

khoi924 Member

tui thấy cũng nhìu người xài rồi kìa, bác cứ an tâm mua xài, đáng tìn mà.

18. gihu709

gihu709 Member

Em thấy giá cũng rẻ, tấm 12tr thôi, tiết kiểm được nhiều thứ

19. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Có mỗi cái máy lạnh LG V10APF thoy mà nhiều người xài trước đảm bảo chất lượng là biết máy này tốt cỡ nào roy nên bác chủ thớt cứ mua mà xài nhé hehe :D

20. yenhai73

yenhai73 Member

hốt con LG V10APF thôi, chỉ có 13 chai thôi, quá ngon luôn