Chọn máy cấu hình ngon, chạy mượt mà, giải trí nhẹ nhàng tại gia.

Thảo luận trong 'Máy tính - Laptop - Notebook - Máy tính bảng' bắt đầu bởi thatnguyen901, 13/8/19.

1. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Con laptop ở nhà xài từ thời còn đại học nên đã chai pin, quên cắm sạc tầm 30 phút là die, vậy nên em đang tính thay em mới. Nhu cầu của em cũng đơn giản thôi: dùng văn phòng với photoshop chỉnh sửa ảnh chút đỉnh là được, quan trọng nhất là phải có pin dài tý vì tính em hay lê la máy đi khắp nơi. Nhờ các bác rành công nghệ tư vấn hộ em laptop nào cấu hình đủ ngon để em mỗi ngày làm vài ván ra ngô ra khoai ạ. Cảm ơn các bác

2. taysontuyet

taysontuyet Member

Làm luôn con LG gram cho hoành tráng luôn bác. Nhẹ chưa đến 1kg đã tay. Bên cạnh USB Type-C kết nối và truyền dữ liệu đến màn hình 4K và đồng thời sạc pin cho điện thoại di động rất tiện

3. tantailove

tantailove Member

Trước đi học toàn xài Dell. Từ khi xài con gram thì thấy pin trâu nha, hình ảnh hay âm thanh đều rất ok.

4. oisusu

oisusu Member

Mình vác con LG 14ZD980-G đi làm khỏe re nè bác, nó nhẹ hều àh. Thời buổi hiện đại giờ nên xài mấy loại nhỏ hoặc nhẹ nhàng thôi.

5. yenhai73

yenhai73 Member

Giờ khá nhiều hãng , dùng đồ hoạ photoshop nên tìm laptop tấm nền IPS chuẩn màu.

6. jojogi

jojogi Member

Mua con gram này xài, ở chung phòng với người khác cũng khỏi sợ phiền khi làm việc hay học đêm, vì có cái đèn nền của bàn phím áh.

7. gihu709

gihu709 Member

Giờ nhiều laptop ngon lắm . Bác phải nói giá tầm khoản nào . AE mới biết đường tư vấn chính xác nha.

8. thatnguyen901

thatnguyen901 Member

Tầm 24-27 triệu thôi , em cũng quan tâm Mac và LG gram . vì cả 2 con này pin trâu . Khó mà biết chọn con nào.

9. toanhery

toanhery Member

Đồ họa con LG gram có chuẩn 4K nên hiển thị sắc lắm, vớic ái pin trâu bò nữa, quá ok bác ơi.

10. myha919

myha919 Member

Nếu có nhu cầu sau này nâng cấp laptop lên nữa thì nên chọn Gram LG dễ nâng cấp hơn Mac.

11. khoi924

khoi924 Member

Xài con gram có lọt, có rớt ầm ầm cũng khỏi sợ hư.

12. duonghoainghi

duonghoainghi Member

2 anh này thì quá ngon sang choảnh rồi. Nếu thích dùng win10 thì chơi con gram thôi.